รายละเอียด
รับตะวันก่อนใครในสยามที่ “ผาชะนะได” อุทยานแห่งชาติผาแต้ม นอนรับลมหนาว ท่ามกลางธรรมชาติที่อุดมสมบูรณ์
แหล่งท่องเที่ยวยอดฮิตของจังหวัดอุบลราชธานี
ออกเดินทางจากกรุงเทพไปยังอุทยานแห่งชาติผาแต้ม จังหวัดอุบลราชธานี แวะกินข้าวเที่ยง ซื้อของ ขึ้นไปกางเต็นท์ ก่อนเข้าอุทยานแห่งชาติผาแต้ม
![หนาวนี้ที่ ผาชะนะได @ อุบลธานี](https://api.tourismthailand.org/upload/live/content_article/4-1526.png)
แวะไหว้พระที่ “วัดถ้ำปาฏิหาริย์”
เดินทางต่อไปยัง “ผาชะนะได” ชมวิวธรรมชาติที่สมบูรณ์ระหว่างทาง ถึงจุดกางเต็นท์ เก็บของ กินมื้อเย็น ท่ามกลางธรรมชาติ
![หนาวนี้ที่ ผาชะนะได @ อุบลธานี](https://api.tourismthailand.org/upload/live/content_article/4-1527.png)
ชมท้องฟ้าในยามค่ำคืน นอนชิล รับลมหนาวที่ลานกางเต็นท์ผาชะนะได
![หนาวนี้ที่ ผาชะนะได @ อุบลธานี](https://api.tourismthailand.org/upload/live/content_article/4-1528.png)
ตื่นแต่เช้า มาชมไฮไลท์ พระอาทิตย์ขึ้นก่อนใครในสยาม ชมทะเลหมอก ชมวิวแม่น้ำโขง
![หนาวนี้ที่ ผาชะนะได @ อุบลธานี](https://api.tourismthailand.org/upload/live/content_article/4-1530.png)
เดินกลับมายังลานกางเต็นท์ นั่งชิลท่ามกลางธรรมชาติ แวะเที่ยวน้ำตกห้วยพอก แช่น้ำกันเพลินๆ
![หนาวนี้ที่ ผาชะนะได @ อุบลธานี](https://api.tourismthailand.org/upload/live/content_article/4-1531.png)
เดินทางกลับกรุงเทพ