การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) และจังหวัดตราด เชิญชวนคนรุ่นใหม่หัวใจรัก(ษ์)โลก มาสโลว์ไลฟ์ แต่งชุดไทย หิ้วถุงผ้าท่องเที่ยวตลาดย้อนยุค ในงาน “เสน่ห์ศิลป์ ถิ่นตราด”
วันที่ 21 - 23 กรกฎาคม 2566
ณ วัดบุปผาราม จ.ตราด
![เสน่ห์ศิลป์ ถิ่นตราด](https://api.tourismthailand.org/upload/live/content_article/29080-24816.jpeg)
- สัมผัสมนต์เสน่ห์ของวัดศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองตราด สมญานาม อารามแห่งดอกไม้ เพลินตาไปกับมุมถ่ายภาพประดับไฟสวย ๆ บรรยากาศอบอวลไปด้วยกลิ่นดอกไม้แบบ 4D หอมฟุ้งทั่วงาน
- สัมผัสจุดรับพลังบวกเสริมสิริมงคล พร้อมรับน้ำมนต์จาก 3 วัดดัง ชมการแสดงแสงสีศิลป์แบบฉบับอัตลักษณ์ภาคตะวันออก
- เพลินพุง เพลินตาไปกับร้านค้าของดีพื้นถิ่นเมืองตราด ทั้งอาหาร เครื่องแต่งกาย เครื่องประดับ และผลิตภัณฑ์ชุมชน ติดไม้ติดมือกลับบ้านกันได้
- พร้อมฮีลใจไปกับโซนกิจกรรม DIY ทัังสนุกและรักษ์โลก
- เพลิดเพลินไปกับการแสดงมากมาย อาทิ การแสดงโขน การแสดงพื้นบ้าน และศิลปินจากเพลงเอกเสียงนี้ที่คิดถึง
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 1672 TAT Contact Center เพื่อนร่วมทาง
หรือ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานตราด